Toll Free: + 1 888-870-3005 410-625-0808 1611 Bush Street, Baltimore, MD 21230, Amurka sales@dredge.com

Yadda Ake Rabu da Muck

Tsarin Gida

Lokaci guda, sama da galan miliyan 4 (lita miliyan 1,514) na mai guba mai kula da ruwan anab ya gudana zuwa cikin Palm Bay Florida ta Turkey Creek. Sakamakon haka, Turkiyya Creek ta ƙunshi manyan ƙwayoyi masu guba da na gina jiki.

A lokacin bazara na 2017, ƙungiyar daga Rashin Gator kashe mafi yawan lokacinsu sun maida hankali kan tsabtace rikici wanda ya taɓa mamaye Turkiyya Creek, cire sama da 236,000 yd3 (180,435 m3) na muck, nitrogen, da kuma gurbatawar phosphorus.

Dama Kayan Aiki

Lokacin aiki akan girman girman Kamfanin Creek na Turkiyya, kuna buƙatar kayan aikin da ya dace. Don wannan aikin, Ellicott Zane na 670®  dredge an zabi. 670 na da damar zurfafawa kamar zurfin ƙafa 42 (13.0 m) kuma yana ɗauke da famfo mai girman gaske da ƙarfin dawakai da ake buƙata don kammala aikin wannan girman. Jerin 670 Dragon® dredge an san shi amintacce ne, abin dogaro, da kayan masarufi tare da kyakkyawan suna.

The farko Turkey Creek tsaftacewa ya ɗauki watanni da yawa don kammalawa, amma yayin da aikin ke gabatowa, duk ɓangarorin da tasirin farko ya shafa sun yi tunanin cewa aikinsu ya kusan kammala. Koyaya, ba su da masaniyar cewa bala'i na halitta yana kusa da kusurwar da za ta lalata duk aikin da suka yi da ƙoƙari.

 

Hurricane Irma

A Satumba 11, 2017, Hurricane Irma ya bugi tekun Gulf na Florida, haifar da mahimmanci ambaliya a cikin kusa da yankin Turkiyya Creek wanda ke kusa da Gainesville. A karo na biyu a cikin ƙasa da shekaru biyu, muck mai lahani wanda ya kasance a baya a cikin Turkiyya Creek ya sake kutsawa cikin ruwa kuma dole a tsabtace shi. A wannan lokacin, an nemi ƙungiyar daga Gator Dredging don cire takunkumin ƙwayoyin da za a iya samu a yanzu a ƙasan tashar jiragen ruwa waɗanda ke cikin ƙananan wurare da kuma cika ramuka masu zurfin ko'ina cikin yankin Turkiyya Creek da ke cikin lalacewar guguwar.

Biyu daga cikin mahimman ƙalubalen da ke fuskantar ƙungiyar daga Gator Dredge yayin aikin tsabtace wannan lokacin sun haɗa da sarrafa kayan aiki da kuma kula da dawo da ruwa. Hakan ya faru ne, saboda kusan shekaru biyar, jami'an gida da na jihohi sun yi biris da yanayin rafin, da tasirin da almara yake da shi ga lafiyar mazauna, da kuma tasirin ta ga mazaunin da ke kewaye.

Me Ya Sa Ragewa?

Zaman ruwa shine tushe mafi yawan ayyukan ruwa kuma yana magance yawancin bukatun duniya, tattalin arziki, da muhalli. Tare da fiye da kashi 50 cikin ɗari na yawan mutanen duniya da ke rayuwa a cikin tazarar mil 125 (kilomita 201) na babbar gabar teku, ƙananan wuraren da ke kwance kamar Turkiya Creek suna cikin haɗarin mummunar ambaliyar ruwa kuma suna buƙatar ci gaba a koyaushe tare da kusa da gabar tekun.

Yankunan ruwa masu kama da Turkiyya Creek sun sami hauhawar matakan hauhawar ruwa sakamakon iska mai ƙarfi kamar Hurricane Irma. Sakamakon ya hada da lalacewar dukiya ga daruruwan mazaunan gida wanda mahaukaciyar guguwa ta shafa, haka kuma yana tasiri mazaunin da ke kusa da shi yana haifar da miliyoyin daloli a lalace idan ba a kula da su ba.

Don haka me yasa dredging mahimmanci? Lokacin da ruwa ya dushe, akwai ƙarancin damar yiwuwar zaizayar teku ta faruwa, kuma mahallin da ke kewaye ya dawo. Yawancin nau'ikan laka suna ƙunshe da gubobi daga magudanar masana'antu wanda ke tasiri ƙimar ruwa.

Lokacin da aka cire kowane nau'in tarkace wanda ya ƙunshi gurɓataccen ƙwayar cuta, lafiyar lafiyar jikin ruwa yana inganta.

Labaran Labarai da Nazari