Ellicott Dredges yana ƙira, ƙerawa da isarwa tsotsan kai da kuma tsani tsani dredges dace da fadi da dama ayyukan dredging ayyukan.
Harar ruwa a tafki yana ɗaukan lokaci da shiri mai kyau. Kafin fara aiwatar da aiki, yana da mahimmanci a bincika duk zaɓuɓɓukan dredging da ake da su, tsada, da kuma burin da za'a cimma ta hanyar haƙawa. Kuna buƙatar tabbatar da cewa akwai wadatar kuɗi don shiryawa da aiwatar da aikin cikin nasara tare da rufe duk ƙarin ƙarin kuɗi.
Yawancin tabkuna ana ciyar da su ta hanyar kwarara daga rafuka ko koguna waɗanda ƙila za su iya ƙunsar kayayyakin da aka gurɓata da gurɓatattun abubuwa da nau'ikan ma'adanai da yawa Waɗannan kayan na iya zama cutarwa ga lafiyar tafki gaba ɗaya kuma suna iya yin tasiri ga ayyukan nishaɗi kamar kamun kifi, iyo, da jirgin ruwa. Bayan lokaci, abubuwa kamar ƙwarin da ke tattare da abinci mai gina jiki na iya mamaye tafki, yana ba da damar ciyayi da furannin algae su yi girma.
Zubar da ruwa zai iya taimakawa tare da hana ci gaban ciyayi ko furewar algae - a wasu lokuta ta hanyar haƙa zai iya taimakawa wajen juya tsarin ta hanyar inganta ƙimar ruwa gabaɗaya. Dredging na iya ƙara zurfin zurfin zuwa tabki, ƙirƙirar sarari don kifi da kuma kawar da ƙarancin yanayin rashin iskar oxygen. Samun wurare masu zurfin ruwa yana da fa'ida musamman ga kifin da ke zaune a tafkunan da ke daskarewa a lokacin hunturu. Hakanan za'a iya sake amfani da abubuwa, kamar yashi, waɗanda aka sare su daga tabki don sake cika rairayin bakin teku ko kuma ayyukan maido da ke kusa.
Shin kuna cikin ƙungiyar masu mallakar gida (HOAs) ko wata karamar hukuma da ke tunanin saka hannun jari a cikin shirin gyaran dredging lake? Shirye-shiryen dredging na Lake yana kiyaye lafiyar gaba ɗaya, aminci, ƙarancin ruwa, da iyawar tabkin. Wasu masu yanke shawara suna kallon farashin gaba na irin waɗannan shirye-shiryen kamar suna da tsada sosai don samun kuɗi maimakon ganin dredging a matsayin fa'ida mai amfani na dogon lokaci.
Yawancin HOA sau ɗaya suna dogaro da tallafin ƙananan hukumomi sun kafa ƙungiyoyi masu zaman kansu da gundumomi na haraji na musamman don tallafawa ayyukan ayyukan lalata tafkin nan gaba. Mananan hukumomin da ke tallafawa shirye-shiryen haƙa tafki kuma za su iya cin gajiyar kuɗin harajin da ke zuwa nan gaba sakamakon ingantaccen yanayin tafki wanda ke ɗaukar matakan hutu kamar su kamun kifi, iyo, da jirgin ruwa. Tabkin da aka kula dashi da kyau zai jawo hankalin baƙi waɗanda suke shirye su ɗauki lokaci mai tsawo a kusa da tabkin don samar da ci gaba ga tattalin arzikin yankin.
Ruwan tafkin zai iya tsada. Yana da matukar mahimmanci a shirya don farashin da aka haɗa ciki har da *:
* Wannan jerin kuɗaɗen da ake tsammani ba ta hanyar cikakken farashi ba ne na duk farashin da aka danganta da aikin lalacewa.
Jagororin don samun izini game da tafkin ruwa ya bambanta dangane da inda aikin yake. Don ƙarin bayani, muna bada shawara ga tuntuɓar garinku, gundumar ku, ko gwamnatin jihar don ƙarin cikakkun bayanai.